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HOTUBA YA MWENYEKITI WA HALMASHAURI MHE: MBWANA M. SUDI KATIKA KUFUNGUA MKUTANO WA BARAZA LA MADIWANI TAREHE 28/10/2016
Utangulizi.
Mheshimiwa Mkuu wa Wilaya,

Mheshimiwa Katibu wa Chama cha Mapinduzi wa Wilaya

Waheshimiwa Viongozi wa vyama vya siasa

Waheshimiwa Madiwani,

Ndugu Wataalamu,
Wageni waalikwa, Waandishi wa Habari na Wananchi (Mabibi na Mabwana) mliohudhuria katika Mkutano huu wa kawaida wa Baraza la Madiwani wa Robo ya Kwanza ya Mwaka wa fedha 2016/2017.

…………………………………….

ASALAAM ALAIKUM.

TUMSIFU YESU KRISTO,

BWANA YESU ASIFIWE

…………………………………..
Ndugu viongozi, wajumbe pamoja na watu wote mliohudhuria katika mkutano huu, nianze kwa kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa Rehema zake kwetu na kutuwezesha kukutana hapa siku hii ya leo, pia nichukue fursa hii kuwakaribisha wote katika mkutano wa kawaida wa Baraza la Madiwani wa robo ya kwanza ya mwaka wa fedha 2016/2017. Pamoja na ukaribisho huo, niwaombe kabla ya kufungua Mkutano nitoe maelekezo machache.

Ndugu viongozi,wataalam na wananchi wenzangu, 
Ndugu zangu watendaji naendelea kusisitiza kama nilivyoelekeza katika Mkutano wa Baraza la Madiwani uliopita wa Robo ya nne kuwa tunapaswa kufanya kazi kwa kuzingatia taratibu, miongozo, kanuni na sheria zilizopo ili kufanya kazi kwa ufanisi. Hivyo kwa kipindi chote cha utekelezaji wa majukumu yenu kila mmoja wetu kwa nafasi yake na taaluma yake afanye kazi bila ubaguzi wa kiitikadi wa siasa, dini na ukabila  ili kuweza kutimiza kauli mbiu ya Rais wetu ya “HAPA KAZI TU “
Ndugu viongozi, Wataalam na Wananchi wenzangu

Bajeti ya Mwaka wa fedha 2016/2017 utekelezaji wake unaendelea katika ngazi za Halmashauri ni vyema mgawanyo wa fedha utolewe mapema katika maeneo husika kulingana na mpango wa Bajeti ya Halmashauri  wa mwaka wa fedha 2016/2017.Katika kufanikisha utekelezaji wa miradi ya Maendeleo nguvu kazi ya wananchi inatakiwa kwa nafasi kubwa kwenye utekelezaji wa miradi yenye tija hivyo kwa nafasi hii niwaombe wawakilishi wote wa wananchi kwa nafasi zao wawahamashishe wananchi kuchangia nguvu zao katika miradi na waione miradi hiyo ni ya kwao baada ya kukamilika.
Pia katika kufanikisha uchangiaji unaoridhisha niwaombe uongozi wa vijiji kutunga sheria ndogo za kuwabana wananchi wanaozorotesha kwa kutokuchangia miradi ya maendeleo. Kuwepo kwa sheria ndogo hizo zitaongeza msukumo kwa wananchi kujitolea nguvu zao katika utekelezaji wa miradi ya Maendeleo.
Ndugu viongozi, Wataalam na Wananchi wenzangu

Katika kufikia malengo ya kuongeza mnyororo wa thamani ya zao la Korosho, Serikali imeanzisha Mfumo wa Stakabadhi Ghalani hivyo ni vyema Wakulima wa zao la korosho wakautumia mfumo huu kwani una tija na mafanikio kwani maeneo yote ambayo tayari walishatekeleza mfumo huu umeonesha kuwa ni mfumo wenye manufaa kwa wakulima wa zao la Korosho .
Niwaase wakulima kutouza Korosho katika Mfumo wa Kangomba kwani una hasara kubwa kwao na unawanufaisha wafanyabiashara wenye nia ovu kwa wakulima.
Niwaombe wataalamu wa Halmashauri kusimamia mfumo huo kwa uadilifu ili kuweza kuwakomboa wakulima wetu wa zao la Korosho na kukiona kilimo hicho ni kilimo chenye faida na kinaweza kuondoa umaskini.

Pia niwaase wananchi  ambao bado hawajafungua akaunti kwa ajili ya kuingiziwa fedha baada ya mauzo ya korosho kufanyika,wahakikishe wanafungua akaunti kwani gharama za kufungua akaunti hizo ni bure kwani kuwa na akaunti kwa mkulima kutaondoa uchakachuaji wa fedha unaofanywa na baadhi ya vyama vya msingi.
Ndugu viongozi, Wataalam na Wananchi wenzangu
Kipindi hiki bado ni kipindi cha maandalizi ya kilimo hapa Wilayani hivyo ni vyema wakulima wakaandaa mashamba yao mapema na kuwatumia maafisa ugani waliopo vijijini ili kuelekezwa namna bora ya uandaaji wa Mashamba kwa msimu huu wa mazao.
Pia niwaombe Idara ya Kilimo kufuatilia upatikanaji wa Pembejeo za Kilimo kwa wakati ili mgao wa pembejeo hizo ufanyike muda muafaka ili kuongeza tija katika uzalishaji wa mazao na kuwa na akiba.
Ndugu viongozi, Wataalam na Wananchi wenzangu

Katika kipindi cha Julai-Septemba 2016 Halmashauri yetu iliendelea kutekeleza Agizo la Rais kutengeneza Madawati kwa shule zote za Msingi na Sekondari. Mafanikio makubwa ya matengenezo ya madawati yamepatikana lakini changamoto kubwa kwa sasa inayotukabili ni upungufu wa Madarasa kwa shule zetu za Msingi na Sekondari hivyo juhudi za pamoja zinatakiwa kufanyika kwa kila kijiji kufyetua tofali zisizopungua 100,000 kuwezesha kujenga miundo mbinu ya shule katika maeneo husika.Pia naomba niwasisitize waheshimiwa Madiwani kuendelea kusimamia zoezi la ufyatuaji wa tofali katika kata zenu ili zoezi la uchomaji lifanyike kabla ya mvua.
Ndugu viongozi, wataalam na wananchi wenzangu 

Suala la bima ya afya kwa wananchi kwa sasa lipewe kipaumbele na wananchi wajiunge na CHF ili kupata matibabu kwa urahisi , pia nawaasa waheshimiwa madiwani ambao hawajajaza fomu za bima ya afya wahakikishe wanajaza fomu hizo pamoja na wategemezi wao.suala la kuwa na bima ya (NHIF/CHF) ni la msingi katika kuhakikisha Waheshimiwa Madiwani na wananchi wanapata huduma bora na kwa wakati.

Mwisho napenda kusisitiza tena kuwa  Watendaji wote  na wale ambao wanatakeleza majukumu yao katika Mamlaka ya Mji Mdogo Tunduru Mjini waongeze kasi katika kutekeleza majukumu yao kwa ufanisi na kutoa huduma zenye ufanisi kwa wananchi tunaowahudumia ili kuendana na kasi ya Raisi wetu na Kauli mbiu yake ya “HAPA KAZI TU”
ASANTENI KWA KUNISIKILIZA, SASA NITAMKE RASMI KUWA MKUTANO WETU WA BARAZA LA MADIWANI WA TAREHE 28/10/2016 UMEMEFUNGULIWA,

……………………………………………………………………
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