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HOTUBA YA MWENYEKITI WA HALMASHAURI MHE: MBWANA M. SUDI KATIKA KUFUNGUA MKUTANO WA BARAZA LA MADIWANI TAREHE 16/01/2017
Utangulizi.
Mheshimiwa Mkuu wa Wilaya,

Mheshimiwa Katibu wa Chama cha Mapinduzi wa Wilaya

Waheshimiwa Viongozi wa vyama vya siasa

Waheshimiwa Madiwani,

Ndugu Wataalamu,
Wageni waalikwa, Waandishi wa Habari na Wananchi (Mabibi na Mabwana) mliohudhuria katika Mkutano huu wa kawaida wa Baraza la Madiwani wa Robo Pili ya Mwaka wa fedha 2016/2017.

…………………………………….

ASALAAM ALAIKUM.

TUMSIFU YESU KRISTO,

BWANA YESU ASIFIWE

…………………………………..
Ndugu Viongozi, Wajumbe pamoja na wananchi wote mliohudhuria katika Mkutano huu,nianze kwa kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa Rehema zake kwetu na kutuwezesha kukutana hapa siku hii ya leo, pia nichukue fursa hii kuwakaribisha wote katika mkutano wa kawaida wa Baraza la Madiwani wa robo ya Pili ya mwaka wa fedha 2016/2017. Pamoja na ukaribisho huo, niwaombe kabla ya kufungua Mkutano nitoe maelekezo machache.

Ndugu viongozi,wataalam na wananchi wenzangu,
Ndugu zangu watendaji naendelea kusisitiza kama nilivyoelekeza katika Mkutano wa Baraza la Madiwani uliopita wa Robo ya kwanza kuwa tunapaswa kufanya kazi kwa kuzingatia taratibu, miongozo, kanuni na sheria zilizopo ili kufanya kazi kwa ufanisi. Hivyo kwa kipindi chote cha utekelezaji wa majukumu yenu kila mmoja wetu kwa nafasi yake na taaluma yake afanye kazi bila ubaguzi wa kiitikadi wa siasa, dini na ukabila  ili kuweza kutimiza kauli mbiu ya Rais wetu ya “HAPA KAZI TU “
Ndugu viongozi, Wataalam na Wananchi wenzangu

Hiki ni kipindi cha maandalizi ya Bajeti ya Mwaka wa fedha 2017/2018 Katika kufanikisha  bajeti hiyo hasa utekelezaji wa miradi ya Maendeleo nguvu kazi ya wananchi inatakiwa kwa nafasi kubwa kwenye utekelezaji wa miradi yenye tija hivyo kwa nafasi hii niwaombe wawakilishi wote wa wananchi kwa nafasi zao wawahamashishe wananchi kuchangia nguvu zao katika miradi na waione miradi hiyo ni ya kwao baada ya kukamilika.
Ndugu viongozi, Wataalam na Wananchi wenzangu

Msimu wa mauzo ya Korosho uanakaribishwa kufungwa hivyo niawase wananchi kutumia fedha za mauzo ya Korosho kufanyia mambo ya msingi kama kuwapeleka watoto shule na kurejesha baadhi ya mapato hayo shambani kwa kupanda mikorosho zaidi na iliyopo ishughulikiwe kwa kupaliliwa na kupuliziwa dawa kwa wakati ili kuongeza tija zaidi kwa ajili ya msimu ujao.
Niwaombe wataalamu wa Kilimo waendelee kuwasaidia wakulima kuwapa ushauri wa kitaalamu ili kuongeza tija kwenye kilimo.
Pia niwaase wananchi  ambao bado  wanaendelea kutumia mikorosho ya zamani wahakikishe wanapanda mbegu bora ambayo Halmashauri yetu inafanya jitihada za kusambaza miche hiyo bure kwa wakulima.

Ndugu viongozi, Wataalam na Wananchi wenzangu
Kipindi hiki bado ni kipindi cha maandalizi ya kilimo hapa Wilayani hivyo ni vyema wakulima wakaandaa mashamba yao mapema na kuwatumia maafisa ugani waliopo vijijini ili kuelekezwa namna bora ya uandaaji wa Mashamba kwa msimu huu wa kilimo bila kusahau tahadhari iliyotolewa na wataalamu wa hali ya Hewa kuwa,mwaka huu kutakuwepo na upungufu wa mvua,hivyo ninawaombe muwahamasishe wakulima kuchukua tahadhari ya kupanda mazao ya muda mfupi na yanayostahimili ukame ili mwisho wa siku tupate mazao ya kutosha.
Pia Idara ya Kilimo ifuatilie upatikanaji wa Pembejeo za Kilimo kwa wakati ili mgao wa pembejeo hizo ufanyike muda muafaka ili kuongeza tija katika uzalishaji wa mazao na kuwa na akiba.
Ndugu viongozi, wataalam na wananchi wenzangu

Suala la bima ya afya kwa wananchi kwa sasa lipewe kipaumbele na wananchi wajiunge na CHF ili kupata matibabu kwa urahisi , pia nawaasa waheshimiwa madiwani ambao hawajajaza fomu za bima ya afya
Ndugu viongozi, wataalam na wananchi wenzangu

Napenda kuwaomba, viongozi wenzangu tushirikiane na wataalamu wetu katika kusukuma Maendeleo ya Halmashauri ya Tunduru.
Na maendeleo haya hayawezi kuwepo bila ya kuwa na uadilifu na uaminifu katika uongozi, mahala pengi kiongozi asiyekuwa muadilifu hatunzi siri na kiongozi asiyekuwa na siri,uaminifu,ukweli na uwazi na mambo yanayofafnana na hayo huleta mgogoro katika eneo lake.
Ndugu viongozi, wataalam na wananchi wenzangu

Suala la kuigawa wilaya  kwa maana ya kurahisisha mawasiliano,  katika kuongeza ufanisi wa utoaji huduma kwa wananchi linaendelea  kusonga mbele na uongozi wa Wilaya unaendelea kulisimamia.
Mwisho napenda kusisitiza sana kuhusu ELIMU BURE, kipindi hiki ni kipindi cha kuwapeleka wanafunzi mashuleni kwa shule za msingi na shule za sekondari naomba tuwahamasishe wazazi/ walezi wawapeleke wanafunzi mashuleni kama kaulimbiu ya ELIMU bure inavyojieleza ili kulielekeza taifa la watanzania kwenye Taifa la Viwanda.

ASANTENI KWA KUNISIKILIZA, SASA NITAMKE RASMI KUWA MKUTANO WETU WA BARAZA LA MADIWANI WA TAREHE 16/01/2017 UMEMEFUNGULIWA,

……………………………………………………………………
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