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HOTUBA YA MWENYEKITI WA HALMASHAURI MHE: MBWANA M. SUDI KATIKA KUFUNGUA MKUTANO WA BARAZA LA MADIWANI TAREHE 28/07/2016
Utangulizi.
Mheshimiwa Mkuu wa Wilaya,

Mheshimiwa Katibu wa Chama cha Mapinduzi wa Wilaya

Waheshimiwa Viongozi wa vyama vya siasa

Waheshimiwa Madiwani,

Ndugu Wataalamu,
Wageni waalikwa, Waandishi wa Habari na Wananchi (Mabibi na Mabwana) mliohudhuria katika Mkutano huu wa kawaida wa Baraza la Madiwani wa Robo ya Nne ya Mwaka wa fedha 2015/2016.

…………………………………….

ASALAAM ALAIKUM.

TUMSIFU YESU KRISTO,

BWANA YESU ASIFIWE

…………………………………..
Ndugu viongozi, wajumbe pamoja na watu wote mliohudhuria katika mkutano huu, nianze kwa kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa Rehema zake kwetu na kutuwezesha kukutana hapa siku hii ya leo, pia nichukue fursa hii kuwakaribisha wote katika mkutano wa Baraza la Madiwani wa robo ya nne ya mwaka wa fedha 2015/2016. Pamoja na ukaribisho huo, niwaombe kabla ya kufungua Mkutano nitoe maelekezo machache.

Ndugu viongozi wataalam na wananchi wenzangu, 
Ndugu zangu watendaji naendeelea kusisitiza kama nilivyoelekeza katika Mkutano wa Baraza la Madiwani uliopita wa Robo ya Tatu kuwa tunapaswa kufanya kazi kwa kuzingatia taratibu, miongozo, kanuni na sheria zilizopo ili kufanya kazi kwa ufanisi. Hivyo kwa kipindi chote cha utekelezaji wa majukumu yenu kila mmoja wetu kwa nafasi yake na taaluma yake afanye kazi bila ubaguzi wowote wala ubaguzi wa kiitikadi ili kuweza kutimiza kauli mbiu ya Rais wetu ya “HAPA KAZI TU “
Ndugu viongozi, Wataalam na Wananchi wenzangu

Bajeti ya Mwaka wa fedha 2016/2017 tayari utekelezaji wake umeanza  katika ngazi za Halmashauri ni vyema mgawanyo wa fedha utolewe mapema katika maeneo husika kulingana na mpango wa Bajeti ya Halmashauri  wa mwaka wa fedha 2016/2017.Katika kufanikisha utekelezaji wa miradi ya Maendeleo nguvu kazi ya wananchi inatakiwa kwa nafasi kubwa kwenye utekelezaji wa miradi yenye tija hivyo kwa nafasi hii niwaombe wawakilishi wote wa wananchi kwa nafasi zao wawahamashishe wananchi kuchangia nguvu zao katika miradi na waione miradi hiyo ni ya kwao baada ya kukamilika.
Pia kwa maeneo ambao uchangiaji wa miradi utakuwa haupo miradi hiyo itaombewa vibali kwa Waziri mwenye dhamana na kuhamishiwa katika maeneo yenye uchangiaji unaoridhisha.
Ndugu viongozi, Wataalam na Wananchi wenzangu

Katika kufikia malengo ya ukusanyaji wa Mapato,Serikali imeanzisha mfumo wa ukusanyaji wa mapato wa kielektroniki Serikali imeagiza kwa Halamshauri zote nchini kufunga mfumo wa kielektroniki wa ukusanyaji wa mapato ya Serikali .

Halmashauri yetu katika kufanikisha hili imetekeleza Agizo hilo la kufunga mfumo  huo Ofisi kuu ya Halmashauri na Hospitali ya Wilaya na unafanya kazi na mapato yote ya Halmashauri  kwa sasa yanakusanywa na kuingizwa katika mfumo huo.

Niwaombe wataalamu wa Halamshauri kuutumia mfumo huo kwa kuzingatia sheria za ukusanyaji wa Mapato ya Serikali ili kudhibiti upetevu wa mapato ya Serikali .

Pia niwaase wananachi wahakikishe kuwa wanapopata huduma za malipo wahakikishe kuwa wanapewa risiti kwa huduma walizopata.

Ndugu viongozi, Wataalam na Wananchi wenzangu
Kipindi hiki bado ni kipindi cha mavuno ya mazao ya nafaka kwa Halmashauri yetu niwatake Wakuu wa Idara ,Watendaji wa Kata na Vijiji mhakikishe mnasimamia na kufuatilia kwa karibu ununuzi wa mazao hayo kupitia Vyama vya Msingi vya mazao (AMCOS) 
Pia wananchi wanatakiwa kuweka Akiba ya mazao yao ili kupunguza ongezeko la njaa katika kipindi cha Masika.
Ndugu viongozi, Wataalam na Wananchi wenzangu

Kipindi hiki pia ni kipindi cha upulizaji wa korosho hivyo na tayari baadhi ya pembejeo za korosho zimeshasambazwa kwa wakulima na zingine zinaendelea kupokelewa na kusambazwa kupitia vyama vya Ushirika vya Mazao (AMCOS),niwaombe wakulima kupulizia mikorosho yao kitaalamu kama wanavyoelekezwa na mabwana shamba waliopo vijjini.

Idara ya Kilimo na Waheshimiwa madiwani kwa pamoja wahamasishe wananchi kazi hii ifanyike ili kuendeleza kilimo cha korosho chenye tija 
Pia ni jukumu la kila mmoja wetu kuhakisha kuwa katika eneo lake suala la kilimo linapewa kipaumbele katika kuhakikisha kuwa tunapunguza janga la kubwa la umaskini katika wilaya yetu.
Ndugu viongozi, Wataalam na Wananchi wenzangu

Katika kipindi cha Aprili–Juni 2016 Halmashauri yetu ilienedelea kutekeleza Agizo la Raisi kutengeneza Madawati kwa shule zote za Msingi na Sekondari hata hivyo tarehe ya mwisho ya kutekeleza agizo hilo imekwisha bila ya kukamilisha utengenezaji wa madawati kutokana na changamoto mbalimbali,niwaombe Maafisa Elimu Msingi na Sekondari (w),Watendaji wa Kata na Vijiji kusimamia zoezi hili kwa umakini ili kukamilisha madawati kwa shule zenye upungufu.
Mwisho napenda kusisitiza tena kuwa  Watendaji wote wa na wale ambao wamepangiwa kazi katika Mamlaka ya Mji Mdogo Tunduru Mjini unaozinduliwa leo tarehe 28/07/2016 watekeleze majukumu yao kwa ufanisi  kwa kutoa huduma zenye ufanisi kwa wananchi tunaowahudumia ili kuendana na kasi ya Raisi wetu na Kauli mbiu yake ya “HAPA KAZI TU”
ASANTENI KWA KUNISIKILIZA, SASA NITAMKE RASMI KUWA MKUTANO WETU WA BARAZA LA MADIWANI WA TAREHE 28/07/2016 UMEMEFUNGULIWA,

……………………………………………………………………

MHESHIMIWA MBWANA MKWANDA SUDI
MWENYEKITI WA HALMAHSURI YA WILAYA YA

TUNDURU
